Chào thím hỏi thăm

Chào thím hỏi thăm
0

Bữa trước thím có inbox mình bên f13 nhờ hỗ trợ đúng không nhỉ?

Hi bạn,
Hôm nay mới sign in bên này thăm bạn đây. Diễn đàn chỉ có bác tự build lên thôi à? Công sức và phí bảo trì nữa cũng không ít, sao bác không làm cách nào mà khi search có keyword nào đó dẫn đến diễn đàn. Mình thấy có người viết blog cá nhân thôi nhưng thỉnh thoảng rơi trúng vào keyword nào đó là hiện ra ngay. Mình không rành, chỉ thắc mắc vậy thôi. Mà hỏi nhỏ bác cái này, nhiều cái mình không biết hỏi hoài bác có bực không, bởi vì mình thấy ai mà rành cái gì mà bị những người không biết hỏi lắc nhắc chuyện không đáng thì hay bực mình (nếu có thì cũng không sao, chỉ có là không thèm hỏi nữa, joking)

Hi,
Có những vấn đề mình không biết, khi bạn hỏi thì mình lại search rồi tổng hợp thêm. Thí dụ các chương trình Antimalware là 1 thí dụ, vì mình chưa bao giờ xài.

Diễn đàn này làm cho vui, nếu mời được các thành viên tham gia post điểm báo, chia sẻ kiến thức như voz thì tốt.

Cám ơn bạn bỏ thời gian ra giúp mình, nhờ có những người như bạn mà những người gà mờ như mình đở khổ. Khổ lắm đụng vô máy tính mà hơi rắc rối một chút là không biết, hỏi nhiều thì ngại.

Hi,

Nếu thím có thắc mắc nào thì cứ hỏi. Mình biết sẽ trả lời.

Cuối tuần vui vẻ nha.

Bạn ơi cho mình hỏi cái này. Tor có bao giờ bị block không vậy. Hôm nay mình vào một website bằng Tor thì bị block, mình tức quá gởi emai hỏi tại sao Tor lại block website giống như communist trong khi lại nói là non-profit organization advancing human rights and freedoms, thì nó trả lời là Tor không block website mà website block Tor, rồi còn chỉ cách mình liên lạc dến web đó nói như thế nào nữa. Mình nghe nói Tor đi qua nhiều lớp không ai nhận ra được nên mới có biểu tượng củ hành, vậy bây giờ lại bị block. Cái này mình không rành bạn tìm hiểu rồi xác nhận cho mình biết là nó có nói đúng không, cám ơn bạn nhé

Bạn cho mình xem thông báo bị block được không?

made this topic public #8

vonmaur%20blocked
Nó đây, mình phải dùng Hotspot Shield mới vào được. Bây giờ tất cả các VPN service đều không dùng được chỉ còn duy nhất Hotspot Shield thôi. Hình như websites chặn VPN, bác có biết cách nào vượt qua không?

Chỉ bị trên mỗi trang vonmaur.con thôi phải k bạn? Hay các trang khác cung bị?

Hồi trước cũng có vài store khác cũng bị giống vậy ở Tor nhưng mà lâu quá mình quên mất tên rồi và mình biết chắc chắn rằng những store đó không bao giờ block ai cả vì nó mở tiệm tràn lan có cái gì quí giá đâu mà block. Bạn xác định dùm mình, nếu nó nói xạo thì mình sẽ trở lại nói chuyện với nó

Hình như chặn IP Việt Nam hay sao đó.

Bạn thử cài extension Touch VPN for chrome (Link) vào xem. Mình chạy Touch VPN thì vào được.

Mà ai chặn Tor à hay Vonmaur?

Cái này theo mình do phía website thôi. Chứ tor chỉ là trình duyệt, k chặn đâu.
Máy mình thử cả trên firefox, chrome, MS Edge đều bị Access denied, bật Touch VPN lên thì vào được ngay.

Touch VPN chỉ dùng for chrome thôi à? Nhưng mà mình không thích Chrome. Với lại mình dùng Speedify, TunnelBear, Surfeasy… mà cũng không ăn thua và mình vào tất cả 10 trang trong này cũng không được luôn https://www.lifewire.com/free-anonymous-web-proxy-servers-818058 nên mình nghĩ Touch VPN chắc cũng vậy

Thì thay vì k thích thì cứ thử lại xem sao. :smiley: Mình test thấy đc.

Mấy cái kia mình chưa xài bao giờ nên cũng k bít nữa :blush:

Mình chán quá xài cái gì thì nó cũng chặn thôi, bạn có biết cách nào tìm subdomain của một trang web không? Có được rồi thì cho vào file host thử xem sao, lúc đó khỏi qua trung gian nào cả

cho mình web đi, mình tìm thử

Thì bạn cứ thử trang forums.voz.vn đi, mình vào để xem truyện ma với tìm tòi vài thứ, còn những trang khác thì khi nào có chuyện thì tính tới