Hạnh phúc nhé anh

Hạnh phúc nhé anh
0

Anh ah! Vậy là chỉ còn 2 ngày nữa tức là ngày 30/6 dương lịch( 17/5 âm lịch) anh đã có vợ có cuộc sống riêng của mình. Đôi lúc em tự hỏi sao chuyện tình cảm của mình lại đến nhanh vội vàng và cũng ra đi vội vã như lúc đến. Nhớ ngày nào mình gặp nhau trao cho nhau những nụ hôn ngọt ngào tình cảm để bây giờ mỗi người một nơi. E rất ân hận ngày đó không giữ lại đứa con của mình bởi có quá nhiều điều lý do. Thời điểm đó em không còn trẻ trung nhưng vì nguyện vọng cuả gia đình muốn em làm công việc có thời gian chăm sóc bố mẹ nhất là sau này còn chăm sóc chồng con nữa, chưa kể e chưa xin được việc đang chờ người ta sắp xếp nhân sự, không nghề nghiệp phụ thuộc hoàn toàn vào gia đình, đến khoản tiền riêng tích cóp được cũng dốc vào cho việc đi học hết rồi, bảo hiểm chưa đóng thử hỏi đến lúc nghỉ đẻ làm gì có chế độ gì đây? Còn anh mang tiếng đi làm nhưng có đồng nào mang về cho gia đình đâu, không biết ông sếp của anh tuy ít tuổi hơn anh mà nói gì anh cũng nghe hay ông ta cho anh đi ăn uống, vui chơi nghỉ ngơi ở những nơi đắt tiền khiến một người từ quê ra như anh bị choáng ngợp, thích thú. Lúc nào ông ta cũng bảo anh lương để đấy góp vào làm ăn, cái gọi là làm ăn chính là tiền ảo Bibicon với mức trả lãi suất cao nếu cho vay 40 triệu thì hàng tháng sẽ được trả 1,5 triệu tiền lãi, còn rất nhiều các hạng mục đưa ra trả lãi cao. Em không bao giờ tin có chuyện đó cố gắng nói chuyện thuyết phục anh hàng tháng lấy lương luôn mà anh không nghe. Bố mẹ hai bên đều nghèo thử hỏi giúp được gì đây? Em có bầu anh đưa đi khám thai nhưng nguời nộp dịch vụ là em chứ không phải anh bởi anh làm gì có tiền. Thử hỏi đến bản thân anh còn phụ thuộc hoàn toàn ông sếp trả lương cho hay không, nói năng phải nhẹ nhàng khúm núm, phục dịch các kiểu khác gì con chó đâu. Trong hoàn cảnh như vậy liệu anh có thể lo cho em và con không? Vốn kinh nguyệt không đều nên khi có bầu em không biết, trong thời gian có bầu lại uống thuốc kháng sinh, thuốc đau bụng, đau đầu các kiểu linh tinh. Kinh tế không có lại thêm em bé có dấu hiệu không tốt buộc lòng em phải bỏ đi đứa con của mình. Anh lúc nào cũng kêu bận hóa ra là còn bận tháp tùng ông sếp đi lừa đảo vay tiền mọi người, ngày em vào viện cũng chỉ có một mình giải quyết xong anh nhắn được 2 tin: “Em xong việc chưa? Cố gắng ăn uống nghỉ ngơi giữ gìn sức khỏe”. Buổi tối hôm đó anh vẫn còn có thời gian đi hát hò, ăn uống với sếp cùng các đối tác ở khách sạn hạng sang. Một đồng không đưa, được mấy lời hỏi thăm như vậy sau đó mất hút luôn. Khi em góp ý nên chấm dứt công việc lái xe cho ông sếp đi vì mãi không trả lương, lại toàn đi vay mượn vớ vẩn không hay đâu. Anh không vui kiếm cớ muốn chia tay, hậm hực bực tức cho rằng vì nhà em ép buộc trả tiền mua hàng nên phải bán xe, bán mọi thứ giá trị còn lấy hàng về. Nhà em đâu có ép buộc gì chính anh đặt vấn đề muốn tìm mua hàng như vậy thì người nhà em mới tìm mua, anh chưa trả được thì có thể nói một câu hẹn trả sau không ai nói gì đằng này anh không nói sau còn trách móc. Đến lúc công an sờ gáy thì ông sếp bị thu toàn bộ xe cộ, tài khoản ngân hàng còn anh mất hơn 100 triệu và trở về với hai bàn tay trắng. Chia tay em anh đến với cô gái 9x trẻ trung, xinh đẹp luôn coi đó là người thương cả đời. Rồi bị gái có chồng có con rùi nhưng đang chiến tranh trục trặc lừa dối để sau đó anh đưa về sống cùng phòng trọ như vợ chồng. Tình trường của anh như thế nào nữa e không thể biết hết được? Thấm thoát hai năm trôi qua và anh đã tìm được bến bờ hạnh phúc với người vợ gần nhà hơn mấy tuổi còn em vẫn lẻ loi một mình. Liệu có người đàn ông nào chấp nhận quá khứ của em không? Trời đã tạnh mưa anh chuẩn bị hai hôm nữa đón cô dâu của mình về. Nơi phương xa cầu chúc anh mãi bình yên!