Yêu xa có nên hay không

Yêu xa có nên hay không
0

Hôm nay em mới dám viết lên câu chuyện này, không biết có trở thành câu chuyện tình có kết thúc có hậu không???
Quen anh trong 1 group game - khi mà em vừa từ bỏ 1 người mà em thích, em gần như chỉ có chơi game để k nhớ đến những kỷ niệm với người đó. Chúng em chơi game gồm có 1 team 5 người ở cả 3 miền và trong đó có 1 đôi yêu nhau một người ở Hà Nội và 1 người ở Hồ Chí Minh rồi khi chơi cùng nhau mọi người vẫn hay trêu rằng anh ý thích e…em cứ kệ em không muốn thích hay yêu ai nữa cả. Sau gần 1 năm thì team tan dã nhưng anh và e vẫn giữ liên lạc, 2 đứa hợp nhau đến lạ thật ra là anh rất nhường nhịn , quan tâm, và có cảm giác anh rất sợ em - 1 cảm giác rất lạ, nhưng em vẫn luôn giữ cho mối quan hệ đó k đi qua giới hạn bao giờ cả ,em chỉ muốn là bạn thôi vì anh ý cũng váo nam học tiếng rồi sang Nhật 3 năm…=(((( Anh vào nam rồi có thời gian 2 đứa k liên lạc gì, rồi bỗng 1 ngày anh nhắn tin cho em , 2 đứa lại luyên thuyên với nhau cả ngày, anh kể về cuộc sống mới , rồi 1 ngày a nói có 1 cô bé tỏ tình vs anh , a kể cho e nghe về câu chuyện tình đó, về nụ hôn đầu của anh… lúc đó thấy hẫng 1 chút rồi em chủ động giãn cách ra, nhưng e càng lùi về anh càng tiến lại gần… rồi bỗng 1 ngày anh gọi điện cho em, anh kể anh chia tay ny và e biết anh đang say…sau 1 hồi nói chuyện các kiểu anh nói anh thích em, em cười , em không muốn nghe những lời nói từ người vừa chía tay ny, lại say như vậy, anh bảo rằng anh thích e lâu lắm rồi nhưng vì a sĩ diện không nói, sợ nói ra em sẽ chấm dứt…
Sáng hôm sau, anh xin lỗi em vì nói vậy bảo em coi như không có gì nhé, nhưng vẫn cố bảo e lúc say là lúc con người ta tỉnh táo nhất… Mội chuyện cứ thế quấn vào , em lạc vào mớ hỗn độn này, sau tất cả em cũng có tình cảm nhưng … nghĩ về chuyện 2 đứa em thấy trống rỗng không biết phải làm ntn? em chưa yêu ai bao giờ ? chưa gặp anh ngoài đời?
Nhưng không muốn để a đi, không muốn để a bị tổn thương? vì e biết nếu 2 ngừoi đến với nhau cae 2 sẽ khổ nhiều? em không muốn anh khỏ vì em…
Thật sự chỉ muốn ai đó hiểu được em , hiểu đc cảm giác náy, cứ cố gắng giấu hết đi k để ai biết … không biết em nên làm như thế nào nữa…

Yêu xa không đem lại lợi ích gì cả.
Như mình yêu gần còn chẳng ăn thua, vẫn chia tay chia chân như thường.